ओम प्रकाश चौटालांच्या अडचणी वाढल्या, दिल्लीतील न्यायालयानं दोषी ठरवलं

ओम प्रकाश चौटालांच्या अडचणी वाढल्या, दिल्लीतील न्यायालयानं दोषी ठरवलं

[ad_1]

नवी दिल्ली : हरियाणाचे माजी मुख्यमंत्री ओम प्रकाश चौटाला यांना दिल्लीतील राऊज अवेन्यू कोर्टानं उत्पन्नापेक्षा अधिक संपत्ती प्रकरणी दोषी ठरवलं आहे. आता ओम प्रकाश चौटाला यांना २६ मे रोजी शिक्षणा सुनावण्यात येणार आहे. १९ मे रोजी न्यायालयानं या प्रकरणाचा निकाल राखून ठेवला होता. आजच्या सुनावणीला ओम प्रकाश चौटाला उपस्थित होते.

‘कांदा लावून आमचं वाटोळ झालं’; मान्सूनपूर्व अवकाळी पावसाचा शेतकऱ्यांना फटका

या प्रकरणी सीबीआयनं २०१० मध्ये ओमप्रकाश चौटाला यांच्या विरोधात चार्च शीट दाखल केली होती. १९९३ ते २००६ मध्ये उत्पन्नापेक्षा ६.९ कोटी रुपये अधिक जमवाल्याचा आरोप करण्यात आला होता. २०१९ मध्ये ईडीनं ओम प्रकाश चौटाला यांची ३ कोटी ६८ लाख रुपयांची संपत्ती जप्त केली होती. नवी दिल्ली, पंचकुला आणि सिरसामधील संपत्ती जप्त करण्यात ळी होती. ओम प्रकाश चौटाला यांच्या विरोधात मनी लाँड्रिंग प्रकरणी देखील गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.

माजी मुख्यमंत्री ओम प्रकाश चौटाला यांना २०१३ मध्ये जेबीटी घोटाळ्याप्रकरणी दोषी ठरवण्यात आलं होतं. भ्रष्टाचार प्रतिबंधक कायद्यांतर्गत दोषी आढळल्यानं त्यांना सात वर्ष आणि दोषी आढळल्यास १० वर्षांची शिक्षा सुनावण्यात आली होती. गेल्या वर्षी २ जुलै रोजी शिक्षा संपल्यानंतर त्यांची सुटका करण्यात आली होती.

ओम प्रकाश चौटाला गेल्यावर्षी जेबीटी घोटाळा प्रकरणातील शिक्षेचा कालावधी पूर्ण करुन सुटले होते. आता चौटाला यांना पुन्हा तुरुंगात जावं लागण्याची शक्यता आहे. कोर्टाच्या निर्णयानंतर चौटाला समर्थकांमध्ये नाराजी पसरली आहे. ओम प्रकाश चौटाला आणि त्यांचा मुलगा अजय चौटाला यांच्याविरोधात २००० मध्ये तीन हजारांपेक्षा अधिक ज्यूनिअर बेसिक शिक्षकांच्या बेकायशीर भरती प्रकरणी तक्रार नोंदवण्यात आली होती. शिक्षक भरती घोटाळ्यातील शिक्षा पूर्ण करुन ओम प्रकाश चौटाला तुरुंगाबाहेर आले होते. ताऊ देवीलाल यांचा राजकीय वारसा पुढे चालवणारे ओम प्रकाश चौटाला हरियाणातील प्रमुख राजकीय नेते आहेत.
औरंगाबादमध्ये भरदिवसा हत्येचा थरार, कॉलेजजवळून ओढत नेत विद्यार्थिनीचा खून

[ad_2]

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *