कैदी नवज्योतसिंग सिद्धु यांना तुरुंगात मिळतेय पंचपक्वान; एकदा यादी पाहाच

कैदी नवज्योतसिंग सिद्धु यांना तुरुंगात मिळतेय पंचपक्वान; एकदा यादी पाहाच

[ad_1]

पतियाळा: सन १९८८मधील रस्त्यावरील भांडणातून झालेल्या ज्येष्ठ नागरिकाच्या मृत्यूप्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाने गुरुवारी काँग्रेस नेते नवज्योतसिंग सिद्धू यांना एक वर्ष सश्रम तुरुंगवासाची शिक्षा ठोठावली आहे. मात्र, तुरुंगात असलेल्या नवज्योतसिंह सिद्धु यांच्यासाठी स्पेशल डायट देण्यात येत आहे.

नवज्योतसिंह सिद्धु यांचे मेडिकल तपासणी करण्यात आल्यानंतर हे स्पेशल डायट बनवण्यात आले आहे. सिद्धु यांना गव्हाची अॅलर्जी असल्याने ते तुरुंगाती चपाती खाऊ शकत नाही, असे त्यांच्याकडून सांगण्यात आले होते. त्यानुसार कोर्टाच्या आदेशाने त्यांची वैद्यकिय तपासणी करण्यात आली होती. त्यानंतर त्यांची वैदयकीय स्थिती पाहता त्यांना स्पेशल डायट देण्यात आले आहे. आता त्या डायटनुसार त्यांना तुरुंगात जेवण देण्यात येत आहे.

डायट चार्टनुसार, दिवसाच्या सुरुवातीला सिद्धु यांना रोजमेरीचा चहा, दुधीचा रस किंवा नारळ पाणी दिले जाते. त्यानंतर नाश्तासाठी एक कप लॅक्टॉज फ्री दूध देण्यात येते. त्याचबरोबर सूर्यफुलाच्या बिया, खरबुजाच्या बिया एक चमचा, पाच किंवा सहा बदाम, एक अक्रोड आणि दोन पेकन नट्स देण्यात येतात.

वाचाः आक्रोश, हुंदके आणि पोटच्या लेकरांना गमवण्याचे दुखः; गोळीबाराने हादरली अमेरिका!

सिद्धु यांचं डायट चार्ट

सकाळी- एक ग्लास दुधीचा रस किंवा काकडी, तुळस, आवळा, ओव्याची पानं, कोरफड, हळद, गाजर यापैकी एक ज्यूस देण्यात येतो. तसंच, टरबूज, किवी, स्ट्रॉबेरी, पेरु, सफरचंद हे फळ देण्यात यावे.

दुपारचे जेवण- ३० ग्राम ज्वारी, रागीची भाकरी, एक वाटी हिरवी पालेभाजी, एक वाटी काकडी, दुधी किंवा बीटाचा रायता, सॅलेट व एक ग्लास लस्सी

संध्याकाळचा नाश्ता- कमी चरबीयुक्त दूध आणि बिना साखरेचा चहा, लिंबूसोबत २५ ग्रॅम पनीर किंवा टोफू

रात्रीचे जेवण- एक वाटी भाजी आणि डाळीचे सूत्र किंवा २०० ग्रॅम काळ्या वाटाण्याचे सूप, काळी मिरी पावडरीत परतलेल्या भाज्या (गाजर, बीन्स, ब्रोकोली, मशरुम, शिमला मिरची)

रात्री झोपताना- रात्री झोपताना एक कॅमोमाइल चहा आणि Psyllium huskसोबत अर्धा ग्लास गरम पाणी

वाचाः अनिल परब नेमक्या कोणत्या आरोपांमुळे अडचणीत? जाणून घ्या सविस्तर

दरम्यान, सन १९८८मधील रस्त्यावरील भांडणातून झालेल्या ज्येष्ठ नागरिकाच्या मृत्यूप्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाने काँग्रेस नेते नवज्योतसिंग सिद्धू यांना एक वर्ष सश्रम तुरुंगवासाची शिक्षा ठोठावली. त्यानंतर दुसऱ्याच दिवशी, शुक्रवारी संध्याकाळी सिद्धू यांनी पतियाळा न्यायालयात शरणागती पत्करल्यानंतर त्यांची रवानगी पतियाळा तुरुंगात करण्यात आली.

[ad_2]

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *