IPL 2022: चहल-हसरंगामध्ये ‘काटे की टक्कर’, कोण ठरेल क्वालिफायर २ चा ‘किंग’

IPL 2022: चहल-हसरंगामध्ये ‘काटे की टक्कर’, कोण ठरेल क्वालिफायर २ चा ‘किंग’
IPL 2022: चहल-हसरंगामध्ये ‘काटे की टक्कर’, कोण ठरेल क्वालिफायर २ चा ‘किंग’


IPL 2022 Purple Cap: मुंबई : आयपीएल १५ च्या दुसऱ्या क्वालिफायरमध्ये राजस्थान रॉयल्स आणि रॉयल चॅलेंजर्स बेंगळुरू यांच्यात निर्णायक सामना होणार आहे. हा सामना शुक्रवार २७ मे रोजी अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी क्रिकेट स्टेडियमवर होणार आहे. या सामन्यातील विजयी संघ अंतिम फेरीत पोहोचेल जिथे त्यांचा सामना २९ मे रोजी गुजरात टायटन्सशी होईल. पण या सामन्यात सर्वांच्या नजरा राजस्थान रॉयल्सच्या युझवेंद्र चहल आणि रॉयल चॅलेंजर्स बेंगळुरूच्या वानिंदू हसरंगा यांच्यावर असतील. हे दोन्ही खेळाडू पर्पल कॅपच्या शर्यतीत आहेत. आयपीएलच्या २०२२ व्या मोसमात चहलच्या नावावर २६, तर हसरंगाने २५ विकेट्स घेतल्या आहेत.

वाचा – ‘विराट’ विक्रम मोडणे राजस्थानच्या ‘रॉयल’ साठी कठीण, पण दिग्गजांना पछाडण्याची संधी

चहल नंबर वन गोलंदाज
चहलने आयपीएल २०२२ मध्ये राजस्थान रॉयल्ससाठी चमकदार कामगिरी केली आहे. 8८वर्षांच्या प्रदीर्घ कालावधीनंतर संघ प्ले ऑफमध्ये पोहोचण्यामागे त्याची कामगिरी हे देखील एक मोठे कारण आहे. चालू मोसमात आत्तापर्यंत चहलने १५ सामन्यांमध्ये १७.७६ च्या सरासरीने आणि ७.७० च्या इकॉनॉमीने २६ विकेट्स घेतल्या आहेत आणि पर्पल कॅपवर त्याचा ताबा कायम आहे. चहलची मोसमातील सर्वोत्तम कामगिरी म्हणजे ४० धावांत ५ बळी आहे.

हसरंगा सतत देतोय टक्कर
दुसरीकडे, वानिंदू हसरंगाने १५ सामन्यात २५ विकेट्स घेतल्या आहेत. चालू हंगामातील सर्वात यशस्वी गोलंदाजांमध्ये तो चहलनंतर दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. दोघांमध्ये केवळ १ विकेटचे अंतर आहे, जे भरून काढण्यासाठी ते जोरदार प्रयत्न करेल आणि आरसीबीच्या विजयात महत्त्वपूर्ण योगदान देईल. हसरंगाची हंगामात सरासरी १६.१६ आणि अर्थव्यवस्था ७.६२ आहे. १८ धावांत ५ बळी ही त्याची सर्वोत्तम कामगिरी आहे.

वाचा – आयपीएल एलिमिनेटरमध्ये लखनौचा खेळ खल्लास, या एका गोष्टीने केला संघाचा घात

ज्याची फिरकी त्याचा सामना
शुक्रवारी या दोन गोलंदाजांची कामगिरी कामगिरी त्यांच्या संघासाठी निर्णायक असेल कारण दोघेही मॅच-विनर आहेत आणि मधल्या षटकांमध्ये चुरशीने गोलंदाजी करून विरोधी गोलंदाजांना धावा करण्यापासून रोखण्यात यशस्वी झाले आहेत.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

en_USEnglish
%d bloggers like this: