RCB : विराट कोहलीसह आरसीबीच्या संघाने अजून कोणत्या दोन खेळाडूंना केले रिटेन, पाहा…

RCB : विराट कोहलीसह आरसीबीच्या संघाने अजून कोणत्या दोन खेळाडूंना केले रिटेन, पाहा…
RCB : विराट कोहलीसह आरसीबीच्या संघाने अजून कोणत्या दोन खेळाडूंना केले रिटेन, पाहा…


नवी दिल्ली : आयपीएलमधील आरसीबीच्या संघाने यावेळी तीन खेळाडूंना रिटेन करण्याचा निर्णय घेतला आहे. यामध्ये पहिला खेळाडू विराट कोहली असून त्याला १५ कोटी रुपये मोजत आरसीबीने आपल्या ताफ्यात सामील केले आहे. कोहलीबरोबरच ग्लेन मॅक्सवेलला ११ कोटी आणि भारताचा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद सिराजला ७ कोटी मोजत आरसीबीने आपल्या संघात कायम ठेवले आहे.

आरसीबीच्या संघाचे कर्णधारपद विराट कोहलीने सोडले होते. त्यामुळे यावेळी आरसीबीचा संघ कोणत्या खेळाडूंना आपल्या ताफ्यात कायम ठेवतो, याकडे सर्वांचे लक्ष लागलेले होते. आरसीबीच्या संघाने यावेळी विराट कोहलीला प्रथम संघात घेण्यास पसंती दिल्याचे पाहायला मिळाले. त्यामुळे त्याला यावेळी १५ कोटी एवढी रक्कम मिळाली. त्यानंतर आरसीबीच्या संघाने कोहलीनंतर ऑस्ट्रेलियाचा धडाकेबाड फलंदाज ग्लेन मॅक्सवेलला आपल्या संघात स्थान दिले. मॅक्सवेलला यावेळी ११ कोटी रुपये मोज आरसीबीने आपल्या संघात दाखल करून घेतले. आरसीबीच्या संघाने यावेळी तिसरा खेळाडू निवडला तो म्हणजे वेगवान गोलंदाज मोहम्मद सिराज. आरसीबीच्या संघाने यावेळी सिराजने सात कोटी रुपये देत आपल्या ताफ्यात कायम ठेवले आहे.
रिटेशनचे नियम होते तरी काय, जाणून घ्या…
जर एखाद्या संघाने चार खेळाडूंना रिटेन करायचे ठरवले, तर पहिल्या खेळाडूला १६, दुसऱ्या खेळाडूला १२, तिसऱ्या खेळाडूला ८ आणि तिसऱ्या खेळाडूला ६ कोटी रुपये द्यावे लागतील. जर एखाद्या खेळाडूने तीन खेळाडूंना रिटेन केले तर त्यांना पहिल्या खेळाडूला १५, दुसऱ्या खेळाडूला ११ आणि तिसऱ्या खेळाडूला ७ कोटी रुपये द्यावे लागतील. जर एखाद्या संघाने दोनच खेळाडूंना रिटेन केले तर त्यांना पहिल्या खेळाडूला १४ आणि दुसऱ्या खेळाडूला १० कोटी रुपये द्यावे लागतील. जर एखाद्या संघाने एकाच खेळाडूला रिटेन केले तर त्यांना १४ कोटी एवढी रक्कम त्या खेळाडूला द्यावे लागतील. त्यानुसारच हे रिटेशन आरसीबीच्या संघाने केल्याचे पाहायला मिळत आहे. त्यानुसार कोहलीचे नुकसान झाल्याचे म्हटले जात आहे.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.

en_USEnglish
%d bloggers like this: