pm cares fund : PM केअर्स फंड खासगी मालमत्ता? हायकोर्टात PMO ने दिले ‘हे’ उत्तर; ‘फंडातील ४० ते ५० हजार कोटी गेले कुठे?’

[ad_1]

नवी दिल्लीः पीएम केअर्स फंडचा मुद्दा पुन्हा एकदा तापला आहे. काँग्रेसने पीएम केअर फंडाबाबत केंद्र सरकारवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत काँग्रेसने पीएम केअर्स फंडचा हिशेब मागितला आहे. पीएम केअर्स फंडात आलेले ४० ते ५० हजार कोटी रुपये कुठे गेले, असा प्रश्न काँग्रेसने केला आहे. हे पैसे गुप्त का ठेवले जात आहेत? पीएम केअर फंडचे काय केलं जातंय? असा सवाल काँग्रेस नेत्या सुप्रिया श्रीनेत यांनी केला आहे.

PM केअर्स फंडवर सरकारचे नियंत्रण नाहीः PMO

पीएम केअर्स फंड हा भारत सरकारचा फंड नाही. त्यामुळे ते आरटीआय अंतर्गत येत नाही, असं पंतप्रधान कार्यालयाकडून कळवण्यात आलं आहे. महामारी किंवा आणीबाणीसारख्या परिस्थितीत नागरिकांना मदत करण्यासाठी पीएम केअर्स फंड तयार करण्यात आले आहे. हा मदत निधी भारत सरकारच्या अखत्यारीत येत नाही. हे चॅरिटेबल ट्रस्टशी जोडलेले आहे, म्हणून त्यात जमा होणारी रक्कम ही भारत सरकारच्या एकत्रित निधीमध्ये जमा केली जात नाही, असं उच्च न्यायालयात स्पष्ट करण्यात आलं होतं.

दिल्ली हायकोर्टात पीएम केअर्स फंडबाबत वकील सम्यक गंगवाल यांनी याचिका दाखल केली होती. पीएम केअर्स फंडला राज्यघटनेच्या
कलम १२ नुसार सरकारी फंड घोषित करावा. तसंच या फंडच्या वापराबाबत पारदर्शकता राहण्यासाठी तो RTI च्या अंतर्गत आणावा, अशी मागणी याचिकेतून करण्यात आली होती.

OBC Reservation: महाराष्ट्राला ओबीसी इम्पेरिकल डेटा देण्यास केंद्राचा नकार, सुनावणी पुढे ढकलली

पीएम केअर्स फंड हा पंतप्रधानांच्या नावा सुरू करण्यात आला आहे. गृहमंत्री, संरक्षणमंत्री आणि अर्थमंत्र्यांचाही त्याचाशी संबंध आहे. मग अशा फंडवर सरकारचे नियंत्रण का नाही? असा प्रश्न उपस्थित करण्यात आला होता.

पेगॅसस हेरगिरी प्रकरण : तज्ज्ञांच्या समितीकडून चौकशी, SC चा निर्णय

[ad_2]

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *