खोपोलीत केमिकल कंपनीला भीषण आग; ४-५ किलोमीटरवर धुराचे लोट

खोपोलीत केमिकल कंपनीला भीषण आग;  ४-५ किलोमीटरवर धुराचे लोट

[ad_1]

खोपोली: रायगड जिल्ह्यातील खोपोलीत केमिकल कंपनीला भीषण आग लागली. आग इतकी भीषण होती की, चार ते पाच किलोमीटर परिसरात धुराचे लोट दिसत होते. त्यामुळे परिसरात घबराट पसरली होती. या आगीत कंपनीचे मोठे नुकसान झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. या आगीत दोन कामगार गंभीर जखमी झाल्याची माहिती समजते.

मिळालेल्या माहितीनुसार, मुंबई-पुणे जुन्या महामार्गावरील खोपोली येथील अल्टा फार्मास्युटिकल लॅब या कंपनीत भीषण आग लागली. या घटनेची माहिती अग्निशमन दलाला मिळाल्यानंतर, तातडीने यंत्रणा घटनास्थळी पोहोचली. कंपनीला लागलेली आग इतकी भीषण होती की, चार ते पाच किलोमीटर परिसरात धुराचे लोट दिसत होते. त्यामुळे परिसरात प्रचंड भीती निर्माण झाली होती. आगीत कंपनीतील संपूर्ण प्लांट जळून खाक झाला. आठ रिअॅक्टर पूर्णपणे भक्ष्यस्थानी पडले, अशी माहिती समजते.

महाडच्या छबिना उत्सवामध्ये अपघात; आकाश पाळण्यात केस अडकून महिला गंभीर जखमी
HSC exam: इंग्रजीच्या पेपरची भीती, रायगडमधील विद्यार्थ्याने शाळेबाहेरच्या जंगलात गळफास घेऊन आयुष्य संपवले

खोपोली नगरपालिका, अलाना कंपनीच्या अग्निशमन यंत्रणांनी शर्थीचे प्रयत्न करून आगीवर नियंत्रण मिळवले. मात्र, धुराचे लोट हे पाच किलोमीटरपर्यंत पसरले होते. आग नियंत्रणात आली असली तरी, धोका अद्याप टळलेला नाही असे सांगण्यात येत आहे. या आगीत दोन कामगार गंभीर जखमी झाल्याची माहिती मिळते.

पेण अर्बन बँक घोटाळा : ‘बँकेची मालमत्ता ही धारकरांची वडिलोपार्जित नाही’

[ad_2]

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *