महाडमध्ये वादळी वाऱ्यासह जोरदार पाऊस; अनेक भागातील वीजपुरवठा खंडीत

महाडमध्ये वादळी वाऱ्यासह जोरदार पाऊस; अनेक भागातील वीजपुरवठा खंडीत

[ad_1]

Maharashtra Weather | दुसरीकडे मुंबईत आत्तापासूनच तापमानाचा पारा वाढायला सुरुवात झाली आहे. राज्यात शनिवारी मुंबईत ३८.९ अंश इतके सर्वोच्च तापमान नोंदवण्यात आले. सांताक्रुझ येथे ३८.९, कुलाब्यात ३६.५ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली.

 

अवकाळी पाऊस

हायलाइट्स:

  • राज्यात शनिवारी मुंबईत ३८.९ अंश इतके सर्वोच्च तापमान नोंदवण्यात आले
  • सांताक्रुझ येथे ३८.९, कुलाब्यात ३६.५ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली
मेहबुब जमादार, रायगड: महाडमध्ये शनिवारी संध्याकाळी पुन्हा एकदा अवकाळी पावसाने हजेरी लावली. जोरदार वादळी वाऱ्यासह आलेल्या या अवकाळी पावसाने महाडकरांना चांगलेच झोडपले. या पावसामुळे उकाड्याने हैराण झालेल्या नागरिकांना मोठा दिलासा मिळाला असला तरी यामुळे बागायतदारांच्या चिंतेत वाढ केली आहे. जोरदार वादळी वाऱ्यासह आलेल्या या पावसामुळे महाड शहरसह तालुक्यात वीज पुरवठा खंडीत झाला आहे. राज्यातील अनेक भागांमध्ये गेल्या काही दिवसांत अवकाळी पाऊस पडला आहे. (Weather in Mumbai and Maharashtra)
बदलू या ऋतुचक्रासंगे…
तर दुसरीकडे मुंबईत आत्तापासूनच तापमानाचा पारा वाढायला सुरुवात झाली आहे. राज्यात शनिवारी मुंबईत ३८.९ अंश इतके सर्वोच्च तापमान नोंदवण्यात आले. सांताक्रुझ येथे ३८.९, कुलाब्यात ३६.५ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली. नागपूर, नंदुरबार, यवतमाळ, चंद्रपूर या जिल्ह्यांपेक्षाही मुंबईतील तापमानाचा पारा उच्चांकी स्तरावर गेला होता. त्यामुळे मुंबईकरांना आतापासूनच उन्हाळ्याच्या झळा सोसाव्या लागण्याची चिन्हं दिसत आहेत.
अवकाळी पावसाने उडवली धांदल!
शनिवारी केवळ मुंबईच नव्हे तर ठाणे, परभणी, पुणे, रत्नागिरी, सोलापूर, मालेगाव, डहाणू याठिकाणी तापमान ३४ अंशांच्या पलीकडे गेले होते. त्यामुळे महाराष्ट्रात उन्हाच्या झळा जाणवायाला सुरुवात झाल्याचे हवामान विभागाचे अधिकारी कृष्णानंद होसाळीकर यांनी सांगितले. होळीच्या आधीच मुंबई तापायला सुरुवात झाल्याने मार्चच्या उत्तरार्धात उकाडा वाढण्याची शक्यता आहे.

जवळच्या शहरातील बातम्या

Marathi News App: तुम्हालाही तुमच्या अवतीभवती होत असलेल्या बदलांमध्ये सहभागी व्हायचं आहे? सिटिझन रिपोर्टर अॅप डाउनलोड करा आणि रिपोर्ट्स पाठवा.

Web Title : unseasonal rain and storm in mahad raigad maharashtra
Marathi News from Maharashtra Times, TIL Network

[ad_2]

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *